| ชื่อแบรนด์: | WELLMAN |
| หมายเลขรุ่น: | เอ็กซ์-6000 |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
| ประเภท | ปิด, ไมโครโฟกัส |
| แรงดันไฟฟ้าหลอดสูงสุด | 90kV (อุปกรณ์เสริม) |
| กระแสหลอดสูงสุด | 200μA |
| ขนาดจุดโฟกัส | 5μm (อุปกรณ์เสริม) |
| ฟังก์ชัน | อุ่นเครื่องอัตโนมัติ |
| พื้นที่ใช้งาน | 130 มม. x 130 มม. |
| ขนาดพิกเซล | 85μm |
| ความละเอียด | 1536x1536 |
| อัตราเฟรม | 20fps |
| ขนาด | 420 มม. x 420 มม. |
| พื้นที่ที่ตรวจจับได้ | 400 มม. x 400 มม. |
| รับน้ำหนักสูงสุด | 15 กก. |
| กำลังขยาย | เรขาคณิต 150X | ระบบ 1500X |
| ความเร็วในการตรวจสอบ | สูงสุด 3.0 วินาที/จุด |
| ขนาด | 1100 มม. (ยาว) x 1000 มม. (กว้าง) x 1600 มม. (สูง) |
| น้ำหนัก | 1000 กก. |
| แหล่งจ่ายไฟ | AC110-220V 50/60HZ |
| กำลังไฟสูงสุด | 1300W |
| คอมพิวเตอร์อุตสาหกรรม | Intel I5 CPU, RAM 8G, SSD 240GB |
| จอแสดงผล | จอ LCD HDMI 24 นิ้ว |
| คุณสมบัติ | คำอธิบาย |
|---|---|
| หยุดฉุกเฉิน | อยู่ที่ตำแหน่งการทำงานเพื่อตัดไฟทันที |
| การป้องกันหลอด | ซอฟต์แวร์ป้องกันการออกจากระบบโดยไม่ปิดหลอดรังสีเอกซ์ |
| การรั่วไหลของรังสี | ไม่มีการรั่วไหล (มาตรฐานสากล: ≤1μSv/h) |
| หน้าต่างสังเกตการณ์กระจกตะกั่ว | หน้าต่างกระจกตะกั่วโปร่งใสป้องกันรังสีเพื่อสังเกตสถานะภายใน |
| การล็อคความปลอดภัยของหน้าต่างและประตูหลัง | หลอดรังสีเอกซ์จะปิดทันทีเมื่อหน้าต่างหรือประตูเปิด |
| ฟังก์ชัน | คำอธิบาย |
|---|---|
| การดำเนินงาน | สามารถใช้คีย์บอร์ดและเมาส์เพื่อดำเนินการทั้งหมดได้ |
| การควบคุมหลอดรังสีเอกซ์ | ใช้เมาส์คลิกปุ่ม X เพื่อเปิดหรือปิดรังสีเอกซ์ ค่าแรงดันไฟฟ้าและกระแสหลอดแบบเรียลไทม์จะแสดงอยู่ข้างๆ ผู้ใช้สามารถคลิกปุ่มขึ้นและลง หรือลากแถบเลื่อน หรือพิมพ์เพื่อปรับ |
| แถบสถานะ | แสดงสถานะการล็อค สถานะการอุ่นเครื่อง และสถานะรังสีเอกซ์โดยการกะพริบสลับกันระหว่างสีแดงและสีเขียว |
| การปรับแต่งเอฟเฟกต์ภาพ | สามารถปรับความสว่าง ความคมชัด และอัตราขยายของภาพได้อย่างอิสระเพื่อให้ได้ผลลัพธ์ที่น่าพอใจ |
| รายการผลิตภัณฑ์ | ผู้ใช้สามารถบันทึกพารามิเตอร์การตรวจสอบ เช่น ตำแหน่งแกน Z ความสว่าง ความคมชัด และอัตราขยาย และสามารถเรียกใช้พารามิเตอร์ได้โดยตรงเมื่อตรวจสอบผลิตภัณฑ์เดียวกัน เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการตรวจสอบ |
| หน้าต่างนำทาง | หลังจากกล้องถ่ายภาพโต๊ะแล้ว ให้คลิกที่ใดก็ได้ในภาพ โต๊ะจะเคลื่อนไปยังตำแหน่งที่คุณคลิกและแสดงบนหน้าจอ |
| สถานะแกนเคลื่อนที่ | แสดงพิกัดแบบเรียลไทม์ |
| ผลการตรวจสอบ | ผลการวัด (อัตราการเกิดฟองอากาศ ระยะทาง พื้นที่ ฯลฯ ที่ผู้ใช้ตั้งค่า) จะแสดงตามลำดับ |
| การควบคุมความเร็ว | สามารถปรับความเร็วการเคลื่อนที่ของแต่ละแกนได้เป็น ช้า ปกติ และเร็ว |
| ฟังก์ชัน | คำอธิบาย |
|---|---|
| ระยะทาง | คลิกจุด A และ B เพื่อตั้งเป็นเส้นฐาน จากนั้นคลิกจุด C เพื่อวัดระยะทางแนวตั้งจากจุด C ไปยังเส้นฐาน |
| อัตราส่วนระยะทาง | ส่วนใหญ่ใช้ในการวัดอัตราการบัดกรีของรูทะลุ ตั้งค่าจุด "D" เพิ่มเติมหนึ่งจุดกว่าระยะทาง หาระยะทางแนวตั้งจากจุด D ไปยังเส้นฐานด้วยระยะทางแนวตั้งของจุด C เพื่อให้ได้อัตราส่วนร้อยละของระยะทางแนวตั้งของ D ต่อ C |
| มุม | คลิกจุด A และ B เพื่อตั้งเป็นเส้นฐาน จากนั้นคลิกจุด C เพื่อวัดมุมระหว่างรังสี BA และ BC |
| รัศมี | ส่วนใหญ่ใช้ในการวัดส่วนประกอบทรงกลม เช่น ลูกบัดกรี คลิกสามจุดเพื่อกำหนดวงกลมและวัดเส้นรอบวง พื้นที่ และรัศมี |
| เส้นรอบรูป | ส่วนใหญ่ใช้ในการวัดส่วนประกอบสี่เหลี่ยม คลิกสองจุดเพื่อกำหนดสี่เหลี่ยม วัดความยาว ความกว้าง และพื้นที่ |
| วิธีการ | คำอธิบาย |
|---|---|
| การตั้งค่าด้วยตนเอง | ผู้ใช้สามารถตั้งค่าตำแหน่งใดก็ได้บนโต๊ะเป็นจุดตรวจสอบ ซอฟต์แวร์จะตรวจสอบและบันทึกภาพโดยอัตโนมัติ |
| อาร์เรย์ | สำหรับจุดตรวจสอบที่เป็นระเบียบ ผู้ใช้เพียงแค่ต้องตั้งค่าจุดตรวจสอบสองจุดและจำนวนแถวและคอลัมน์ ซอฟต์แวร์จะตรวจสอบแต่ละจุดและบันทึกภาพโดยอัตโนมัติ |
| การระบุอัตโนมัติ | สำหรับจุดตรวจสอบที่มีลักษณะเด่นชัด ซอฟต์แวร์จะระบุตำแหน่ง วัดผล และบันทึกภาพโดยอัตโนมัติ |