| ชื่อแบรนด์: | WELLMAN |
| หมายเลขรุ่น: | เอ็กซ์-6000 |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
แท่นขนาด 420x420 มม. รับน้ำหนักได้ 15 กก.
ฝึกอบรมเพียง 2 ชั่วโมง (ไม่มีค่าธรรมเนียมการฝึกอบรม)
แท่นจะเคลื่อนไปยังตำแหน่งที่คุณคลิกและแสดงบนหน้าจอ
| แหล่งกำเนิดรังสีเอ็กซ์ | |
|---|---|
| ประเภท | ปิด, ไมโครโฟกัส |
| แรงดันไฟฟ้าหลอดสูงสุด | 90kV (อุปกรณ์เสริม) |
| กระแสหลอดสูงสุด | 200μA |
| ขนาดจุดโฟกัส | 5μm |
| ฟังก์ชัน | อุ่นเครื่องอัตโนมัติ |
| ตัวตรวจจับแบบแบน | |
|---|---|
| พื้นที่ใช้งาน | 130 มม. x 130 มม. |
| ขนาดพิกเซล | 85μm |
| ความละเอียด | 1536x1536 |
| อัตราเฟรม | 20fps |
| แท่น | |
|---|---|
| ขนาด | 420 มม. x 420 มม. |
| พื้นที่ตรวจจับได้ | 400 มม. x 400 มม. |
| น้ำหนักบรรทุกสูงสุด | 15 กก. |
| อุปกรณ์ | |
|---|---|
| กำลังขยาย | เรขาคณิต 150X | ระบบ 1500X |
| ความเร็วในการตรวจสอบ | สูงสุด 3.0 วินาที/จุด |
| ขนาด | 1100 มม. (ยาว) x 1000 มม. (กว้าง) x 1600 มม. (สูง) |
| น้ำหนัก | 1000 กก. |
| แหล่งจ่ายไฟ | AC110-220V 50/60HZ |
| กำลังไฟสูงสุด | 1300W |
| คอมพิวเตอร์อุตสาหกรรม | Intel I5 CPU, RAM 8G, SSD 240GB |
| จอแสดงผล | จอ LCD HDMI 24 นิ้ว |
| คุณสมบัติ | คำอธิบาย |
|---|---|
| การรั่วไหลของรังสี | ไม่มีการรั่วไหล, มาตรฐานสากล: ≤1μSv/h |
| หน้าต่างสังเกตการณ์กระจกตะกั่ว | หน้าต่างกระจกตะกั่วโปร่งใสป้องกันรังสีเพื่อสังเกตสถานะภายใน |
| การล็อคความปลอดภัยหน้าต่างและประตูหลัง | เมื่อผู้ใช้เปิดหน้าต่างหรือประตูหลัง หลอดเอ็กซ์เรย์จะปิดทันที เมื่อหน้าต่างหรือประตูหลังเปิดอยู่ ผู้ใช้จะไม่สามารถเปิดเอ็กซ์เรย์ได้ |
| สวิตช์นิรภัยแม่เหล็กไฟฟ้า | ล็อคเมื่อเปิดเอ็กซ์เรย์ ผู้ใช้จะไม่สามารถเปิดหน้าต่างสังเกตการณ์ได้ |
| ปุ่มหยุดฉุกเฉิน | อยู่ถัดจากตำแหน่งการทำงาน กดเพื่อปิดเครื่อง |
| การป้องกันหลอด | ผู้ใช้ไม่สามารถออกจากซอฟต์แวร์ได้หากคุณไม่ปิดหลอดเอ็กซ์เรย์ |
แป้นพิมพ์และเมาส์สามารถดำเนินการทั้งหมดได้
| โมดูลฟังก์ชัน | คำอธิบาย |
|---|---|
| การควบคุมหลอดเอ็กซ์เรย์ | ใช้เมาส์คลิกปุ่ม X เพื่อเปิดหรือปิดเอ็กซ์เรย์ ค่าแรงดันไฟฟ้าและกระแสหลอดแบบเรียลไทม์จะแสดงอยู่ข้างๆ ผู้ใช้สามารถคลิกปุ่มขึ้นและลง ลากแถบเลื่อน หรือพิมพ์เพื่อปรับ |
| แถบสถานะ | แสดงสถานะการล็อค สถานะอุ่นเครื่อง และสถานะเอ็กซ์เรย์โดยการกะพริบสลับกันระหว่างสีแดงและสีเขียว |
| การปรับเอฟเฟกต์ภาพ | สามารถปรับความสว่าง ความคมชัด และอัตราขยายของภาพได้อย่างอิสระเพื่อให้ได้ผลลัพธ์ที่น่าพอใจ |
| รายการผลิตภัณฑ์ | ผู้ใช้สามารถบันทึกพารามิเตอร์การตรวจสอบ เช่น ตำแหน่งแกน Z ความสว่าง ความคมชัด และอัตราขยาย และสามารถเรียกใช้พารามิเตอร์ได้โดยตรงเมื่อตรวจสอบผลิตภัณฑ์เดียวกัน เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการตรวจสอบ |
| หน้าต่างนำทาง | หลังจากกล้องถ่ายภาพแท่นแล้ว คลิกที่ใดก็ได้ในภาพ แท่นจะเคลื่อนไปยังตำแหน่งที่คุณคลิกและแสดงบนหน้าจอ |
| สถานะแกนเคลื่อนที่ | แสดงพิกัดแบบเรียลไทม์ |
| ผลการตรวจสอบ | ผลการวัด (อัตราช่องว่าง ระยะทาง พื้นที่ ฯลฯ กำหนดโดยผู้ใช้) แสดงตามลำดับ |
| การควบคุมความเร็ว | สามารถปรับความเร็วการเคลื่อนที่ของแต่ละแกนให้เป็น ช้า ปกติ และเร็ว ได้ |
| ฟังก์ชัน | คำอธิบาย |
|---|---|
| การคำนวณอัตโนมัติ | คลิกสองจุดเพื่อกำหนดสี่เหลี่ยม ซอฟต์แวร์จะค้นหาและวัดขอบของลูกบัดกรีในสี่เหลี่ยม แผ่นรอง และช่องว่างภายในโดยอัตโนมัติ และสามารถรับข้อมูลอัตราช่องว่าง พื้นที่ของลูกบัดกรี เส้นรอบวง อัตราช่องว่างที่ใหญ่ที่สุด ความยาวและความกว้าง และระบุ NG หรือ OK ด้วยสีแดงและสีเขียว |
| การปรับพารามิเตอร์ | ผู้ใช้สามารถปรับเกณฑ์ระดับสีเทา พิกเซล ความคมชัด การกรองขนาด และพารามิเตอร์อื่นๆ เพื่อให้ได้ผลลัพธ์ที่แม่นยำจากการคำนวณอัตโนมัติ |
| เพิ่มช่องว่างด้วยตนเอง | ผู้ใช้สามารถวาดรูปหลายเหลี่ยมหรือรูปทรงอิสระและคำนวณเป็นช่องว่างในอัตราช่องว่างได้ |
| บันทึกพารามิเตอร์ | ผู้ใช้สามารถบันทึกพารามิเตอร์ เช่น เกณฑ์ระดับสีเทา พิกเซล ความคมชัด การกรองขนาด และพารามิเตอร์อื่นๆ และสามารถเรียกใช้พารามิเตอร์ได้โดยตรงเมื่อตรวจจับผลิตภัณฑ์เดียวกัน เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการตรวจจับ |
| ฟังก์ชัน | คำอธิบาย |
|---|---|
| ระยะทาง | คลิกจุด A และ B เพื่อตั้งเป็นเส้นฐาน จากนั้นคลิกจุด C เพื่อวัดระยะทางแนวตั้งจากจุด C ไปยังเส้นฐาน |
| อัตราส่วนระยะทาง | ส่วนใหญ่ใช้ในการวัดอัตราการบัดกรีของรูทะลุ ตั้งค่าจุด "D" เพิ่มเติมจากระยะทาง หาระยะทางแนวตั้งจากจุด D ไปยังเส้นฐานด้วยระยะทางแนวตั้งของจุด C เพื่อให้ได้อัตราส่วนร้อยละของระยะทางแนวตั้งของ D ต่อ C |
| มุม | คลิกจุด A และ B เพื่อตั้งเป็นเส้นฐาน จากนั้นคลิกจุด C เพื่อวัดมุมระหว่างรังสี BA และ BC |
| รัศมี | ส่วนใหญ่ใช้ในการวัดส่วนประกอบทรงกลม เช่น ลูกบัดกรี คลิกสามจุดเพื่อกำหนดวงกลมและวัดเส้นรอบวง พื้นที่ และรัศมี |
| เส้นรอบรูป | ส่วนใหญ่ใช้ในการวัดส่วนประกอบสี่เหลี่ยม คลิกสองจุดเพื่อกำหนดสี่เหลี่ยม วัดความยาว ความกว้าง และพื้นที่ |
| โหมด | คำอธิบาย |
|---|---|
| การตั้งค่าด้วยตนเอง | ผู้ใช้สามารถตั้งค่าตำแหน่งใดก็ได้บนแท่นเป็นจุดตรวจสอบ ซอฟต์แวร์จะตรวจสอบและบันทึกภาพโดยอัตโนมัติ |
| อาร์เรย์ | สำหรับจุดตรวจสอบปกติ ผู้ใช้เพียงแค่ต้องตั้งค่าสองจุดตรวจสอบและจำนวนแถวและคอลัมน์ ซอฟต์แวร์จะตรวจสอบแต่ละจุดและบันทึกภาพโดยอัตโนมัติ |
| การระบุอัตโนมัติ | สำหรับจุดตรวจสอบที่มีลักษณะเด่น ซอฟต์แวร์จะระบุตำแหน่ง วัดผล และบันทึกภาพโดยอัตโนมัติ |