| ชื่อแบรนด์: | WELLMAN |
| หมายเลขรุ่น: | เอ็กซ์-6000 |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
| ประเภท | ปิด, ไมโครโฟกัส |
| แรงดันไฟฟ้าหลอดสูงสุด | 90kV |
| กระแสหลอดสูงสุด | 200μA |
| ขนาดจุดโฟกัส | 5μm |
| ฟังก์ชัน | อุ่นเครื่องอัตโนมัติ |
| พื้นที่ใช้งาน | 130 มม. x 130 มม. |
| ขนาดพิกเซล | 85μm |
| ความละเอียด | 1536x1536 |
| อัตราเฟรม | 20fps |
| ขนาด | 420 มม. x 420 มม. |
| พื้นที่ที่ตรวจจับได้ | 400 มม. x 400 มม. |
| รับน้ำหนักสูงสุด | 15 กก. |
| กำลังขยาย | เรขาคณิต 150X | ระบบ 1500X |
| ความเร็วในการตรวจสอบ | สูงสุด 3.0 วินาที/จุด |
| ขนาด | 1100 มม. (ยาว) x 1000 มม. (กว้าง) x 1600 มม. (สูง) |
| น้ำหนัก | 1000 กก. |
| แหล่งจ่ายไฟ | AC110-220V 50/60HZ |
| กำลังไฟสูงสุด | 1300W |
| คอมพิวเตอร์อุตสาหกรรม | Intel I5 CPU, RAM 8G, SSD 240GB |
| จอแสดงผล | จอ LCD HDMI 24 นิ้ว |
| การรั่วไหลของรังสี | ไม่มีการรั่วไหล |
| หน้าต่างสังเกตการณ์กระจกตะกั่ว | หน้าต่างกระจกตะกั่วโปร่งใสป้องกันรังสีเพื่อสังเกตสถานะภายใน |
| สวิตช์นิรภัยหน้าต่างและประตูหลัง | หลอดเอกซเรย์จะปิดทันทีเมื่อหน้าต่างหรือประตูเปิด |
| สวิตช์นิรภัยแม่เหล็กไฟฟ้า | ล็อคเมื่อเปิดเครื่องเอกซเรย์ ป้องกันการเปิดหน้าต่าง |
| ปุ่มหยุดฉุกเฉิน | อยู่ที่ตำแหน่งการทำงานเพื่อตัดไฟทันที |
| การป้องกันหลอด | ซอฟต์แวร์ป้องกันการปิดเครื่องโดยไม่ปิดหลอดเอกซเรย์ |
| โมดูลฟังก์ชัน | การทำงาน | แป้นพิมพ์และเมาส์สามารถดำเนินการทั้งหมดได้ |
| การควบคุมหลอดเอกซเรย์ | ใช้เมาส์คลิกปุ่ม X เพื่อเปิดหรือปิดเครื่องเอกซเรย์ | |
| แถบสถานะ | แสดงสถานะการล็อค สถานะการอุ่นเครื่อง และสถานะเครื่องเอกซเรย์โดยการกะพริบสลับกันระหว่างสีแดงและสีเขียว | |
| การปรับแต่งเอฟเฟกต์ภาพ | สามารถปรับความสว่าง ความคมชัด และอัตราขยายของภาพได้อย่างอิสระเพื่อให้ได้ผลลัพธ์ที่น่าพอใจ | |
| รายการผลิตภัณฑ์ | ผู้ใช้สามารถบันทึกพารามิเตอร์การตรวจสอบ เช่น ตำแหน่งแกน Z ความสว่าง ความคมชัด และอัตราขยาย และสามารถเรียกใช้พารามิเตอร์ได้โดยตรง | |
| หน้าต่างนำทาง | โต๊ะจะเคลื่อนไปยังตำแหน่งที่คุณคลิกและแสดงบนหน้าจอ | |
| สถานะแกนเคลื่อนที่ | แสดงพิกัดแบบเรียลไทม์ | |
| ผลการตรวจสอบ | ผลการวัด (อัตราการเกิดช่องว่าง ระยะทาง พื้นที่ ฯลฯ ที่ผู้ใช้ตั้งค่า) จะแสดงตามลำดับ | |
| การควบคุมความเร็ว | สามารถปรับความเร็วการเคลื่อนที่ของแต่ละแกนได้เป็น ช้า ปกติ และเร็ว | |
| การวัดอัตราการเกิดช่องว่าง | การคำนวณอัตโนมัติ | คลิกสองจุดเพื่อกำหนดสี่เหลี่ยม |
| การปรับพารามิเตอร์ | ผู้ใช้สามารถปรับพารามิเตอร์ เช่น ระดับสีเทา พิกเซล ความคมชัด การกรองขนาด และพารามิเตอร์อื่นๆ | |
| เพิ่มช่องว่างด้วยตนเอง | ผู้ใช้สามารถวาดรูปหลายเหลี่ยมหรือรูปทรงอิสระและคำนวณเป็นช่องว่างในอัตราการเกิดช่องว่าง | |
| บันทึกพารามิเตอร์ | ผู้ใช้สามารถบันทึกพารามิเตอร์ เช่น ระดับสีเทา พิกเซล ความคมชัด การกรองขนาด และพารามิเตอร์อื่นๆ และสามารถเรียกใช้พารามิเตอร์ได้โดยตรง | |
| ฟังก์ชันการวัดอื่นๆ | ระยะทาง | คลิกจุด A และ B เพื่อตั้งเป็นเส้นฐาน จากนั้นคลิกจุด C เพื่อวัดระยะทางแนวตั้งจากจุด C ไปยังเส้นฐาน |
| อัตราส่วนระยะทาง | ส่วนใหญ่ใช้ในการวัดอัตราการบัดกรีของรูทะลุ | |
| มุม | คลิกจุด A และ B เพื่อตั้งเป็นเส้นฐาน จากนั้นคลิกจุด C เพื่อวัดมุมระหว่างรังสี BA และ BC | |
| รัศมี | คลิกสามจุดเพื่อกำหนดวงกลมและวัดเส้นรอบวง พื้นที่ และรัศมี | |
| เส้นรอบรูป | ส่วนใหญ่ใช้ในการวัดส่วนประกอบสี่เหลี่ยม คลิกสองจุดเพื่อกำหนดสี่เหลี่ยม วัดความยาว ความกว้าง และพื้นที่ | |
| การตรวจสอบอัตโนมัติ | การตั้งค่าด้วยตนเอง | ผู้ใช้สามารถตั้งค่าตำแหน่งใดก็ได้บนโต๊ะเป็นจุดตรวจสอบ ซอฟต์แวร์จะตรวจสอบและบันทึกรูปภาพโดยอัตโนมัติ |
| อาร์เรย์ | สำหรับจุดตรวจสอบที่เป็นระเบียบ ผู้ใช้เพียงแค่ตั้งค่าจุดตรวจสอบสองจุดและจำนวนแถวและคอลัมน์ ซอฟต์แวร์จะตรวจสอบแต่ละจุดและบันทึกรูปภาพโดยอัตโนมัติ | |
| การระบุอัตโนมัติ | สำหรับจุดตรวจสอบที่มีลักษณะเด่นชัด ซอฟต์แวร์จะระบุตำแหน่ง วัด และบันทึกรูปภาพโดยอัตโนมัติ |