| ชื่อแบรนด์: | WELLMAN |
| หมายเลขรุ่น: | เอ็กซ์-6000 |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
ระบบตรวจสอบรังสีเอกซ์ขั้นสูงที่ออกแบบมาเพื่อการวิเคราะห์คุณภาพที่แม่นยำของส่วนประกอบและชุดประกอบไมโครอิเล็กทรอนิกส์
| แหล่งกำเนิดรังสีเอกซ์ | |
|---|---|
| ประเภท | ปิด, ไมโครโฟกัส |
| แรงดันไฟฟ้าหลอดสูงสุด | 90kV |
| กระแสหลอดสูงสุด | 200μA |
| ขนาดจุดโฟกัส | 5μm |
| ฟังก์ชัน | อุ่นเครื่องอัตโนมัติ |
| ตัวตรวจจับแผงเรียบ | |
|---|---|
| พื้นที่ใช้งาน | 130 มม. × 130 มม. |
| ขนาดพิกเซล | 85μm |
| ความละเอียด | 1536 × 1536 |
| อัตราเฟรม | 20fps |
| แท่นวาง | |
|---|---|
| ขนาด | 420 มม. × 420 มม. |
| พื้นที่ที่ตรวจจับได้ | 400 มม. × 400 มม. |
| รับน้ำหนักสูงสุด | 15 กก. |
| อุปกรณ์ | |
|---|---|
| กำลังขยาย | เรขาคณิต 150X | ระบบ 1500X |
| ความเร็วในการตรวจสอบ | สูงสุด 3.0 วินาที/จุด |
| ขนาด | 1100 มม. (ยาว) × 1000 มม. (กว้าง) × 1600 มม. (สูง) |
| น้ำหนัก | 1000 กก. |
| แหล่งจ่ายไฟ | AC110-220V 50/60HZ |
| กำลังไฟสูงสุด | 1300W |
| คอมพิวเตอร์อุตสาหกรรม | Intel I5 CPU, 8G RAM, 240GB SSD |
| จอแสดงผล | 24" HDMI LCD |
| คุณสมบัติ | คำอธิบาย |
|---|---|
| ปุ่มหยุดฉุกเฉิน | อยู่ที่ตำแหน่งการทำงานเพื่อตัดไฟทันที |
| การป้องกันหลอด | ซอฟต์แวร์ป้องกันการออกจากระบบโดยไม่ปิดหลอดรังสีเอกซ์ |
| การรั่วไหลของรังสี | ไม่มีการรั่วไหล (มาตรฐานสากล: ≤1μSv/h) |
| หน้าต่างสังเกตการณ์กระจกตะกั่ว | หน้าต่างกระจกตะกั่วโปร่งใสป้องกันรังสีเพื่อสังเกตสถานะภายใน |
| สวิตช์นิรภัยหน้าต่างและประตูหลัง | หลอดรังสีเอกซ์จะปิดทันทีเมื่อหน้าต่างหรือประตูเปิด |
| โมดูลฟังก์ชัน | คำอธิบาย |
|---|---|
| การทำงาน | สามารถใช้แป้นพิมพ์และเมาส์ในการดำเนินการทั้งหมด |
| การควบคุมหลอดรังสีเอกซ์ | ใช้เมาส์คลิกปุ่ม X เพื่อเปิดหรือปิดรังสีเอกซ์ ค่าแรงดันไฟฟ้าและกระแสหลอดแบบเรียลไทม์จะแสดงอยู่ข้างๆ ผู้ใช้สามารถคลิกปุ่มขึ้นลง ลากแถบเลื่อน หรือพิมพ์เพื่อปรับได้ |
| แถบสถานะ | แสดงสถานะสวิตช์นิรภัย สถานะอุ่นเครื่อง และสถานะรังสีเอกซ์โดยการกะพริบสลับกันระหว่างสีแดงและสีเขียว |
| การปรับแต่งเอฟเฟกต์รูปภาพ | สามารถปรับความสว่าง ความคมชัด และอัตราขยายของภาพได้อย่างอิสระเพื่อให้ได้ผลลัพธ์ที่น่าพอใจ |
| รายการผลิตภัณฑ์ | ผู้ใช้สามารถบันทึกพารามิเตอร์การตรวจสอบ เช่น ตำแหน่งแกน Z ความสว่าง ความคมชัด และอัตราขยาย และสามารถเรียกใช้พารามิเตอร์ได้โดยตรงเมื่อตรวจสอบผลิตภัณฑ์เดียวกัน เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการตรวจสอบ |
| หน้าต่างนำทาง | หลังจากกล้องถ่ายภาพแท่นวางแล้ว คลิกที่ใดก็ได้ในภาพ แท่นวางจะเคลื่อนไปยังตำแหน่งที่คุณคลิกและแสดงบนหน้าจอ |
| สถานะแกนเคลื่อนที่ | แสดงพิกัดแบบเรียลไทม์ |
| ผลการตรวจสอบ | ผลการวัด (อัตราการเกิดช่องว่าง ระยะห่าง พื้นที่ ฯลฯ ที่ผู้ใช้ตั้งค่า) จะแสดงตามลำดับ |
| การควบคุมความเร็ว | สามารถปรับความเร็วในการเคลื่อนที่ของแต่ละแกนได้เป็น ช้า ปกติ และเร็ว |
| การวัดอัตราการเกิดช่องว่าง | ฟังก์ชันการคำนวณอัตโนมัติ การปรับพารามิเตอร์ การเพิ่มช่องว่างด้วยตนเอง และการบันทึกพารามิเตอร์สำหรับการวิเคราะห์ช่องว่างที่แม่นยำ |
| ฟังก์ชันการวัดอื่นๆ | การวัดระยะห่าง อัตราส่วนระยะห่าง มุม รัศมี และเส้นรอบวงสำหรับการวิเคราะห์ส่วนประกอบที่ครอบคลุม |
| การตรวจสอบอัตโนมัติ | โหมดการตั้งค่าด้วยตนเอง โหมดอาร์เรย์ และโหมดการระบุอัตโนมัติสำหรับเวิร์กโฟลว์การตรวจสอบที่มีประสิทธิภาพ |