| ชื่อแบรนด์: | WELLMAN |
| หมายเลขรุ่น: | SMD-T |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
โซลูชันการจัดเก็บอัตโนมัติพร้อมการจัดการคำสั่งซื้อที่ครอบคลุมสำหรับการจัดการส่วนประกอบ SMD
| เข้าและออกจากคลังสินค้า | อัตโนมัติเต็มรูปแบบ |
|---|---|
| การสแกนรหัส | รองรับบาร์โค้ดและ QR โค้ด |
| ประเภทวัสดุ | ม้วน SMD |
| การโหลดแบบแบทช์ | ใช่ |
| ความจุมาตรฐาน | 750 ชิ้น (ม้วน 7" และ 10 มม.) |
|---|---|
| ความจุหลังเพิ่มความสูง | 1120 ชิ้น (ม้วน 7" และ 10 มม.) |
| ขนาดม้วนที่รองรับ | 7" ถึง 13", 15" ปรับแต่งได้ |
| เวลาวงจรต่อม้วนเดี่ยว | ประมาณ 15 วินาที |
| เวลาวงจรหลังเพิ่มความสูง | ประมาณ 16 วินาที |
| ความสูงขั้นต่ำ | 5 มม. |
| ความสูงสูงสุด | 25 มม. (ปรับแต่งได้) |
| น้ำหนักสูงสุด | 3 กก. (ปรับแต่งได้) |
| การเชื่อมต่อหลายหอคอย | รองรับ |
|---|---|
| การจัดการ WMS | รองรับ |
| คำเตือนอุณหภูมิและความชื้น | รองรับ |
| ระบบปฏิบัติการ | Win10/ Win11 |
| การสื่อสารกับเครื่องวางชิป | เป็นทางเลือก |
| การเชื่อมต่อระบบการจัดการ | MES, ERP, WMS, ฯลฯ |
| ขนาดมาตรฐาน | 1450 มม. (ยาว) * 1900 มม. (กว้าง) * 2050 มม. (สูง) |
|---|---|
| ขนาดสำหรับม้วน 15" | 1650 มม. (ยาว) * 2120 มม. (กว้าง) * 2050 มม. (สูง) |
| ความสูงหลังเพิ่มความสูง | 2750 มม. |
| น้ำหนัก | 1500 กก. |
| น้ำหนักหลังเพิ่มความสูง | 2000 กก. |
| แหล่งจ่ายไฟ | 220VAC, 10A |
| การใช้พลังงาน | 3000W |
| คอมพิวเตอร์อุตสาหกรรม | CPU I7, RAM 8G, SSD 240G + HDD 1T |
| จอแสดงผล | หน้าจอสัมผัส 17" |
| อุณหภูมิทำงาน | 0 - 40°C |
|---|---|
| ความชื้นทำงาน | 10 - 85% |
| ระดับเสียงรบกวน | 50dB |
| แรงดันอากาศ | 0.5-0.7mpa |
| อินเทอร์เฟซ N2 | รองรับ |
| การจัดการวัสดุ | แปลงรหัสเฉพาะสำหรับวัสดุใหม่ที่เข้ามาและเพิ่มลงในตารางวัสดุทั้งหมด |
|---|---|
| การตั้งค่าหอคอย | กำหนดค่าหอคอย SMD ใหม่และตำแหน่งของหอคอย |
| ข้อมูลซัพพลายเออร์ | การจัดการข้อมูลซัพพลายเออร์พร้อมฟังก์ชันเพิ่ม ลบ และค้นหา |
| ข้อมูลลูกค้า | การจัดการข้อมูลลูกค้าพร้อมฟังก์ชันเพิ่ม ลบ และค้นหา |
| การจัดการสินค้าคงคลัง | การจัดการสินค้าคงคลังโดยรวมอย่างชาญฉลาด |
| การตรึงสินค้าคงคลัง | ตรึงตำแหน่งที่ระบุตามความจำเป็น |
| การตรวจสอบสินค้าคงคลัง | นับสต็อกและอัปเดตข้อมูลม้วนที่จัดเก็บ |
| สแกนและโหลด | สแกนรหัสม้วนและวางในตำแหน่งที่กำหนด |
| ตารางพารามิเตอร์ตำแหน่ง | บันทึกข้อมูลพิกัดและขนาดสำหรับแต่ละตำแหน่ง |
|---|---|
| ตารางหอคอย SMD ปัจจุบัน | บันทึกสถานะของแต่ละตำแหน่งในหอคอย SMD ปัจจุบัน |
| บันทึกการเข้าและออก | บันทึกธุรกรรมถังวัสดุและถาดทั้งหมดเพื่อการตรวจสอบย้อนกลับ |
| บันทึกการดำเนินงาน | บันทึกการเริ่มต้น, การเปิด/ปิดเครื่อง, การแจ้งเตือน และการดำเนินงานอื่นๆ |
| การเริ่มต้น | เริ่มต้นระบบเมื่อเครื่องเปิด |
|---|---|
| การเข้าม้วนเดี่ยว | วางม้วนบนตำแหน่งที่กำหนดและโหลดเข้าหอคอยหลังจากการสแกนรหัส |
| การออกม้วนเดี่ยว | ค้นหาม้วนที่ระบุและส่งออก |
| การโหลดแบบแบทช์ | โหลดม้วนโดยอัตโนมัติ |
| วางคำสั่งผลิต | อัปโหลด P/N หรือ ID เฉพาะไปยังระบบ |
| ยกเลิกการโหลดตามคำสั่ง | รับคำสั่งผลิตและยกเลิกการโหลดม้วนเป็นแบทช์ |
| ล็อคม้วนที่หมดอายุ | รักษาความปลอดภัยม้วนที่หมดอายุเพื่อป้องกันไม่ให้เข้าสู่กระบวนการผลิต |