| ชื่อแบรนด์: | WELLMAN |
| หมายเลขรุ่น: | เอกซ์ซี - 01 |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
เครื่องนับชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์ด้วยรังสีเอกซ์ที่ออกแบบมาเพื่อความปลอดภัยสำหรับบรรจุภัณฑ์ชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์แบบปิดและแบบหลวม
เครื่องนับชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์ด้วยรังสีเอกซ์อัจฉริยะแบบไม่ทำลาย รองรับการสแกนบาร์โค้ดและการพิมพ์อัตโนมัติสำหรับบรรจุภัณฑ์ชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์
| ประเภท | FPD ดิจิทัล Super Definition |
|---|---|
| พื้นที่ใช้งานจริง | 430 มม. × 430 มม. |
| ขนาดพิกเซล | 139 ไมโครเมตร |
| ความละเอียด | 3072 × 3072 |
| ประเภท | แบบรวม, Microfocus |
|---|---|
| แรงดันไฟฟ้าหลอดสูงสุด | 80kV |
| กระแสหลอดสูงสุด | 700 ไมโครแอมแปร์ |
| ขนาดจุดโฟกัส | 30 ไมโครเมตร |
| ขนาดสูงสุด | 17 นิ้ว (430 มม.) |
|---|---|
| ความหนาสูงสุด | 88 มม. |
| ขนาดชิ้นส่วนต่ำสุด | 01005 |
| ความเร็ว | 7-10 วินาที |
| ความแม่นยำ | 99.99% |
| ขนาด | 1000 มม. (ยาว) × 1300 มม. (กว้าง) × 1820 มม. (สูง) |
|---|---|
| น้ำหนัก | 520 กก. |
| แหล่งจ่ายไฟ | AC110-220V 50/60HZ |
| กำลังไฟสูงสุด | 800W |
| Industrial PC | I7 CPU, RAM 16GB, SSD 256GB + HDD 4TB |
| จอแสดงผล | จอ LCD HDMI ขนาด 24 นิ้ว |
| การรั่วไหลของรังสี | ไม่มีการรั่วไหล |
|---|---|
| ระบบล็อคประตูหลังเพื่อความปลอดภัย | หลอดรังสีเอกซ์จะปิดทันทีเมื่อประตูหลังเปิด |
| ป้องกันการหนีบ | ม่านแสงนิรภัยครอบคลุมลิ้นชักทั้งหมด หยุดทำงานทันทีเมื่อตรวจพบสิ่งกีดขวาง |
| ปุ่มหยุดฉุกเฉิน | ปุ่มหยุดฉุกเฉินที่ติดตั้งด้านหน้าเพื่อตัดไฟทันที |
ระบบการนับใช้ประโยชน์จากอัลกอริทึม Deep Learning ขั้นสูงที่สามารถระบุชิ้นส่วนได้โดยอัตโนมัติโดยไม่ต้องมีการผูกด้วยตนเอง ระบบจะเรียนรู้คุณลักษณะของชิ้นส่วน รวมถึงอัตราส่วนภาพ, มุมของมุม, ความลาดเอียงภายใน-ภายนอก และการบิดเบือนของภาพ เพื่อเพิ่มความแม่นยำเมื่อใช้งานมากขึ้น
| ขนาดรีล | ขนาดชิ้นส่วน | ปริมาณ | ความแม่นยำ | ความเร็ว |
|---|---|---|---|---|
| 7 นิ้ว (180 มม.) | 01005 | 40000 | 99.98% | 9-10 วินาที |
| 7 นิ้ว (180 มม.) | 0201 | 20000 | 99.99% | 8-9 วินาที |
| 7 นิ้ว (180 มม.) | 0402 | 10000 | 99.99% | 7-8 วินาที |
| 7 นิ้ว (180 มม.) | 0603 | 5000 | 99.99% | 7-8 วินาที |
| 10 นิ้ว (254 มม.) | 1206 | 5000 | 99.99% | 7-8 วินาที |
| 15 นิ้ว (380 มม.) | 1206 | 10000 | 99.99% | 7-8 วินาที |
เครื่องทั้งหมดเชื่อมต่อกับฐานข้อมูลคลาวด์เพื่ออัปโหลดข้อมูลและรูปภาพ ระบบจะดาวน์โหลดการอัปเดตอัลกอริทึมล่าสุดโดยอัตโนมัติ วิศวกรจะปรับปรุงอัลกอริทึมโดยใช้ข้อมูลจริง ปรับปรุงความแม่นยำและการครอบคลุมชิ้นส่วนอย่างต่อเนื่อง