| ชื่อแบรนด์: | WELLMAN |
| หมายเลขรุ่น: | เอ็กซ์-6000 |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
อายุการใช้งาน 10,000 ชั่วโมง
ไม่มีรังสีรั่วไหล
ไม่ต้องบำรุงรักษา
พื้นที่ขนาดใหญ่ความละเอียดสูง 13x13 ซม.
ปรับเอียงได้ 30°/60°/180° (อุปกรณ์เสริม)
แท่นวางขนาด 420x420 มม. รับน้ำหนักได้ 15 กก.
ฝึกอบรมเพียง 2 ชั่วโมง
(ไม่มีค่าธรรมเนียมการฝึกอบรม)
แท่นวางจะเคลื่อนไปยังตำแหน่งที่คุณคลิกและแสดงบนหน้าจอ
การประสานงาน 3 แกน
ความเร็ว (ช้า ปกติ เร็ว)
| แหล่งกำเนิดรังสีเอกซ์ | |
|---|---|
| ประเภท | ปิด, ไมโครโฟกัส |
| แรงดันไฟฟ้าหลอดสูงสุด | 90kV |
| กระแสหลอดสูงสุด | 200μA |
| ขนาดจุดโฟกัส | 5μm |
| ฟังก์ชัน | อุ่นเครื่องอัตโนมัติ |
| ตัวตรวจจับแบบแบน | |
|---|---|
| พื้นที่ใช้งาน | 130 มม. x 130 มม. |
| ขนาดพิกเซล | 85μm |
| ความละเอียด | 1536x1536 |
| อัตราเฟรม | 20fps |
| แท่นวาง | |
|---|---|
| ขนาด | 420 มม. x 420 มม. |
| พื้นที่ที่ตรวจจับได้ | 400 มม. x 400 มม. |
| รับน้ำหนักสูงสุด | 15 กก. |
| อุปกรณ์ | |
|---|---|
| กำลังขยาย | เรขาคณิต 150X | ระบบ 1500X |
| ความเร็วในการตรวจสอบ | สูงสุด 3.0 วินาที/จุด |
| ขนาด | 1100 มม. (ยาว) x 1000 มม. (กว้าง) x 1600 มม. (สูง) |
| น้ำหนัก | 1000 กก. |
| แหล่งจ่ายไฟ | AC110-220V 50/60HZ |
| กำลังไฟสูงสุด | 1300W |
| คอมพิวเตอร์อุตสาหกรรม | Intel I5 CPU, RAM 8G, SSD 240GB |
| จอแสดงผล | 24" HDMI LCD |
ใช้เมาส์คลิกปุ่ม X เพื่อเปิดหรือปิดรังสีเอกซ์
แสดงสถานะสวิตช์นิรภัย, สถานะอุ่นเครื่อง, และสถานะรังสีเอกซ์โดยการกะพริบสลับกันระหว่างสีแดงและสีเขียว
สามารถปรับความสว่าง, คอนทราสต์ และเกนของภาพได้อย่างอิสระ
ผู้ใช้สามารถบันทึกพารามิเตอร์การตรวจสอบ และสามารถเรียกใช้พารามิเตอร์ได้โดยตรง
แท่นวางจะเคลื่อนไปยังตำแหน่งที่คุณคลิกและแสดงบนหน้าจอ
แสดงพิกัดแบบเรียลไทม์
ผลการวัด (อัตราการเกิดช่องว่าง, ระยะทาง, พื้นที่ ฯลฯ ที่ผู้ใช้ตั้งค่า) จะแสดงตามลำดับ
สามารถปรับความเร็วการเคลื่อนที่ของแต่ละแกนให้เป็น ช้า, ปกติ และ เร็ว ได้
คำนวณอัตโนมัติ - คลิกสองจุดเพื่อกำหนดสี่เหลี่ยม
ผู้ใช้สามารถปรับเกณฑ์ระดับสีเทา, พิกเซล และพารามิเตอร์อื่นๆ ได้
ผู้ใช้สามารถวาดรูปหลายเหลี่ยมหรือรูปทรงอิสระและคำนวณเป็นช่องว่างในอัตราการเกิดช่องว่างได้
ผู้ใช้สามารถบันทึกพารามิเตอร์ เช่น เกณฑ์ระดับสีเทา และสามารถเรียกใช้พารามิเตอร์ได้โดยตรง
| ฟังก์ชัน | คำอธิบาย |
|---|---|
| ระยะทาง | คลิกจุด A และ B เพื่อตั้งเป็นเส้นฐาน จากนั้นคลิกจุด C เพื่อวัดระยะทางแนวตั้ง |
| อัตราส่วนระยะทาง | ส่วนใหญ่ใช้ในการวัดอัตราการบัดกรีของรูทะลุ |
| มุม | คลิกจุด A และ B เพื่อตั้งเป็นเส้นฐาน จากนั้นคลิกจุด C เพื่อวัดมุมระหว่างรังสี BA และ BC |
| รัศมี | คลิกสามจุดเพื่อกำหนดวงกลมและวัดเส้นรอบวง, พื้นที่ และรัศมี |
| เส้นรอบรูป | คลิกสองจุดเพื่อกำหนดสี่เหลี่ยม วัดความยาว, ความกว้าง และพื้นที่ |
| โหมด | คำอธิบาย |
|---|---|
| การตั้งค่าด้วยตนเอง | ผู้ใช้สามารถตั้งค่าตำแหน่งใดก็ได้บนแท่นวางเป็นจุดตรวจสอบ ซอฟต์แวร์จะตรวจสอบและบันทึกภาพโดยอัตโนมัติ |
| อาร์เรย์ | ผู้ใช้เพียงแค่ตั้งค่าจุดตรวจสอบสองจุดและจำนวนแถวและคอลัมน์ |
| การระบุอัตโนมัติ | สำหรับจุดตรวจสอบที่มีลักษณะเด่นชัด ซอฟต์แวร์จะระบุตำแหน่ง, ทำการวัด และบันทึกภาพโดยอัตโนมัติ |